Sara Blakely | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Cikakken suna | Sara Treleaven Blakely | ||
Haihuwa | Clearwater (en) , 27 ga Faburairu, 1971 (53 shekaru) | ||
ƙasa | Tarayyar Amurka | ||
Mazauni |
Clearwater (en) Orlando (mul) Atlanta | ||
Ƴan uwa | |||
Abokiyar zama | Jesse Itzler (en) (2008 - | ||
Karatu | |||
Makaranta |
Florida State University (en) : sadarwa Clearwater High School (en) | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan kasuwa, stand-up comedian (en) da patron of the arts (en) | ||
Employers |
Walt Disney World Resort (mul) Danka (en) | ||
Muhimman ayyuka |
The Rebel Billionaire: Branson's Quest for the Best (en) American Inventor (en) | ||
Kyaututtuka |
gani
| ||
Mamba | Delta Delta Delta (en) | ||
IMDb | nm1789114 |
Sara Treleaven Blakely [1] (an haife ta a watan Fabrairu 27, 1971) yar kasuwa ce ta Amurka kuma mai ba da taimako. Ita ce ta kafa Spanx, wani kamfani na suturar tufafi na Amurka tare da wando da leggings, wanda aka kafa a Atlanta, Georgia.[2] A cikin 2012, an saka sunan Blakely a cikin jerin "Lokaci 100" na mujallar Time na shekara-shekara na mutane 100 mafi tasiri a duniya. A cikin 2014, an jera ta a matsayin mace ta 93 mafi ƙarfi a duniya ta Forbes.[3]
An haifi Blakely a ranar 27 ga Fabrairu, 1971, a Clearwater, Florida. Ita ce 'yar Ellen (née Ford), mai zane-zane, kuma lauyan gwaji, John Blakely. Tana da ɗan'uwa, mai fasaha Ford Blakely.[4] Ta halarci makarantar sakandare ta Clearwater kuma ta sauke karatu daga Jami'ar Jihar Florida tare da digiri na sadarwa, inda ta kasance memba na Delta Delta sorority.[5]
Bayan ɗan gajeren zamanta a Disney, Blakely ta karɓi aiki tare da kamfanin samar da ofishi Danka, inda ta siyar da injin fax gida-gida.[6] Ta yi nasara sosai a tallace-tallace kuma an ƙara ta zuwa mai horar da tallace-tallace ta ƙasa tana da shekara 25. An tilasta mata sanya pantyhose a cikin yanayi mai zafi na Florida saboda rawar da ta taka, Blakely ba ta son bayyanar ƙafar da aka ɗaure yayin da take sanye da buɗaɗɗen takalmi amma tana son yadda samfurin sarrafa saman ya kawar da layin panty kuma ya sa jikinta ya yi ƙarfi. Don halartar wani biki mai zaman kansa, ta yi gwaji ta hanyar yanke ƙafafu na pantyhose ɗinta yayin da take sanye su a ƙarƙashin sabon ƙwanƙwasa kuma ta gano cewa pantyhose ɗin ya ci gaba da naɗe kafafunta, amma kuma ta sami sakamakon da ake so.[7]
A shekara 27, Blakely ta ƙaura zuwa Atlanta, Georgia, kuma yayin da take aiki a Danka, ta kashe shekaru biyu masu zuwa da ajiyar $5,000 (daidai da $9,300 a cikin 2023) tana bincike da haɓaka tunaninta.[8]