![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Afirka ta kudu, 1950 (74/75 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Sergio dos Santos (an haife shi a shekara ta 1950) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu mai ritaya wanda ya taka Wasa a matsayin ɗan wasan tsakiya na Hellenic, Cape Town Spurs da Kaizer Chiefs . Ya kuma sarrafa Kaizer Chiefs don tsafi a tsakiyar 1990s.
An haife shi ga baƙi Portuguese. Ya tafi makaranta a Brebner High School da Bloemfontein Commercial High.
Ya shiga cikin Allolin Girka a 1968 kuma ya zama kyaftin dinsu yana da shekaru 22. Ya kuma ci gaba da taka leda a Cape Town Spurs da Kaizer Chiefs. [1]
Ya horar da Engen Santos, Orlando Pirates, Hellenic, Cape Town Spurs, Ikapa Sporting da Kaizer Chiefs a 1993.
Ya yi aiki a matsayin Manajan Hulɗar Abokin Ciniki a Metro Cash da Carry, Manajan Ayyuka a Kamfanin sayayyar kayan sawa, Choice Clothing, jakadan Western Cape na gasar cin kofin duniya ta 2010 kuma a halin yanzu Manajan Abokin Hulɗa a Kwantu Solutions.
Ya kuma yi aiki a matsayin mai sharhi na E.TV don wasannin gasar zakarun Turai . [2]