Seydou Gbane | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 12 ga Afirilu, 1992 (32 shekaru) |
ƙasa | Ivory Coast |
Ƴan uwa | |
Ahali | Hamza Gbane (en) da Abdoulaye Gbane (en) |
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | taekwondo athlete (en) |
Mahalarcin
|
Seydou Gbané (an haife shi a ranar 12 ga watan Afrilun 1992) ƙwararren ɗan wasan taekwondo ne kuma ɗan ƙasar Ivory Coast.
Ya fafata a gasar wasannin Afrika a cikin shekarar 2015 da kuma a shekarar 2019. Ya lashe lambar tagulla a gasar tseren kilogiram 87 a gasar Afrika ta shekarar 2015 da aka gudanar a Brazzaville na Jamhuriyar Congo. Ya kuma halarci gasar wasannin Afirka na shekarar 2019 da aka gudanar a birnin Rabat na ƙasar Maroko kuma ya lashe lambar zinare a gasar maza -87.[1][2][3]
Ya kuma lashe lambar zinare a gasar tseren kilogiram 87 a gasar ƙwallon Taekwondo ta Afirka a shekara ta 2018 da aka gudanar a Agadir na ƙasar Morocco. A cikin shekarar 2019, ya fafata a gasar matsakaicin nauyi na maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Manchester, United Kingdom.[4]
Ya fafata a gasar bazara ta shekarar 2020 da aka gudanar Tokyo, Japan a ajin nauyin kilo 80 na maza.[5][6]