Stanley Awurum | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Mbieri, 24 ga Yuni, 1990 (34 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Stanley Ejike Awurum (an haife shi 24 ga Yuni Shekara ta 1990),ɗan wasan ƙwallon ƙafa, ne na Najeriya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a ƙungiyar Varzim ta Portugal.[1]
An haife shi a Mbieri, jihar Imo, Awurum ya fara babban aikinsa a Mozambique, inda ya kasance ɗan wasan da ya fi zura ƙwallaye 22 a ƙungiyar FC Chibuto da ta ci gaba a gasar rukuni na biyu na 2013. A watan Janairun 2015, ya koma Varzim SC na rukuni na uku na Portugal a kan lamuni na watanni shida. A ƙarshe, tare da tawaga daga Póvoa de Varzim yanzu da Segunda Liga, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu.[2]
A kakar wasansa na farko na ƙwararru, Awurum ya zira kwallaye 14 a wasanni 42, wanda ya sanya shi na uku a cikin manyan 'yan wasan gasar bayan Simeon Nwankwo na Gil Vicente FC da Platiny na CD Feirense. Da zarar ya gama a watan Mayu 2016, ya shiga Portimonense SC na tsawon shekara guda tare da zaɓi na ƙarin uku, ya ƙi tayin daga kulob ɗin Primeira Liga SC Braga don ci gaba da zama a mataki na biyu.
Bayan da ya taka rawa kadan a taken Portimonense's LigaPro a cikin 2016 – 17 kuma bayyanuwa uku kacal a matsayin wanda zai maye gurbinsa, Awurum an ba shi aro ga Varzim a ƙarshen Disamba 2017, tare da abokin wasan Brazil Buba. Daga baya an yi wannan yunkuri na dindindin, kuma a cikin Janairu 2019 an ba shi rancen a matakin na biyu zuwa CD Cova da Piedade na tsawon watanni shida.
A cikin Fabrairu 2021, Awurum ya ragu zuwa mataki na uku Campeonato de Portugal yana da shekaru 30, don bugawa SC Salgueiros.[3]