Symphony mai Daci

" Bitter Sweet Symphony " waƙa ce ta ƙungiyar, rock na Turanci Verve, daga kundi na uku na studio, Urban Hymns (1997). Matasa ne suka samar da shi kuma aka sake shi a ranar 16 ga Yuni 1997 ta Hut Recordings da Budurwa Records azaman jagorar kundin

"Bitter Sweet Symphony" ya dogara ne akan samfurin daga 1965 na Rolling Stones song " Lokaci na Ƙarshe " na Andrew Oldham Orchestra . Verve ya ƙara kirtani, guitar, kaɗa da muryoyi. Sun sami haƙƙin yin amfani da samfurin "Lokaci na Ƙarshe" daga mai haƙƙin mallaka, Decca Records, amma an hana su izini daga tsohon manajan Rolling Stones, Allen Klein . Bayan wata ƙara, Verve ta yi watsi da duk wata sarauta kuma an ƙara membobin Rolling Stones Mick Jagger da Keith Richards a cikin ƙimar rubutun waƙa. A cikin 2019, bayan mutuwar Klein, Jagger, Richards, da ɗan Klein sun ba da haƙƙin ga mawaƙin Verve Richard Ashcroft .

Bidiyon kiɗan yana nuna Ashcroft yana tafiya a kan wani titi mai aiki a Hoxton, London, yana cin karo da masu wucewa. An buga shi akai-akai akan tashoshin kiɗa kuma an zaɓi shi don Bidiyo na Shekara, Mafi kyawun Bidiyo na Rukuni, da Mafi kyawun Madadin Bidiyo a Kyautar Waƙoƙin Bidiyo na MTV na 1998 .

"Bitter Sweet Symphony" ya kai lamba biyu akan Chart Singles na Burtaniya, kuma ya zauna akan ginshiƙi na tsawon watanni uku. An sake shi a cikin Amurka a cikin Maris 1998 ta Virgin Records America, wanda ya kai lamba 12 akan <i id="mwLQ">Billboard</i> Hot 100 . An ba shi suna Rolling Stone da <i id="mwMw">NME</i> Single of the Year kuma an zaɓi shi don Mafi kyawun Burtaniya Single a 1998 Brit Awards . A cikin 1999, an zaɓi shi don Kyautar Grammy don Mafi kyawun Waƙar Rock . "Bitter Sweet Symphony" ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin ma'anar waƙoƙin zamanin Britpop kuma an sanya masa suna ɗaya daga cikin manyan waƙoƙin shekaru goma da wallafe-wallafe da yawa. Rolling Stone ya hada da "Bitter Sweet Symphony" a cikin bugu biyu na " Mafi Girman Wakoki 500 na Duk Lokaci ".

Rubutu da rikodi

[gyara sashe | gyara masomin]

"Bitter Sweet Symphony" ya dogara ne akan samfurin 1965 na ƙungiyar makaɗa na Rolling Stones song " Lokaci na Ƙarshe " na Andrew Oldham Orchestra . An kafa ƙungiyar Andrew Loog Oldham, tsohon mai shiryawa da kuma manajan Rolling Stones, wanda ya sanya mawaƙa don ƙirƙirar nau'ikan waƙoƙi na Rolling Stones. An rubuta kirtani a cikin samfurin David Whitaker kuma ya tsara su.

Mawaƙin Verve Richard Ashcroft ya ji sigar Andrew Oldham Orchestra na "Lokaci na Ƙarshe" kuma yana tunanin za a iya "juya shi zuwa wani abu mai ban tsoro". Verve yayi samfuri kuma ya madauki sanduna huɗu, sannan ya ƙara ƙarin waƙoƙi da yawa, gami da kirtani, guitar, kaɗa da yadudduka na muryoyin daga Ashcroft. [1] Ashcroft ya ce ya yi tunanin "wani abu da ya buɗe a cikin wani nau'in kiɗa na prairie-music", kama da aikin mawallafin Italiyanci Ennio Morricone, kuma "waƙar ta fara morphing cikin wannan bango na sauti, taƙaitaccen yanki na kiɗan pop mai ban mamaki. ". [1] Ya kwatanta amfani da samfurin zuwa zamanin zinare na hip hop : "Don ɗaukar wani abu amma da gaske karkatar da shi kuma ka lalata shi cikin wani abu dabam. Ɗauka kuma yi amfani da tunaninka." [1]

Ƙirar da ta buɗe "Bitter Sweet Symphony" Wil Malone ne ya shirya shi, bisa ga karin waƙa a cikin samfurin. Malone ya faɗaɗa kan waƙar don ƙara "billa" da "tsalle". An yi rikodin kirtani a Studios na Olympics, London, kuma gungun 'yan wasa 24 ne suka yi. Malone ya umurci 'yan wasan da su sanya kirtani "tauri" da "ƙaddara" maimakon kyawawan ko waƙoƙi.

  1. 1.0 1.1 1.2 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named :0