The Captain of Nakara | |
---|---|
![]() | |
Asali | |
Lokacin bugawa | 2011 |
Asalin suna | The Captain of Nakara |
Asalin harshe |
Harshen Swahili Turanci |
Ƙasar asali | Jamus da Faransa |
Characteristics | |
Genre (en) ![]() |
comedy film (en) ![]() |
During | 87 Dakika |
Launi |
color (en) ![]() |
Direction and screenplay | |
Darekta | Bob Nyanja |
Other works | |
Mai rubuta kiɗa |
Jan Tilman Schade (en) ![]() |
External links | |
Specialized websites
|
Kyaftin din Nakara fim ne na wasan kwaikwayo da barƙwanci na Kenya wanda aka shirya shi a shekarar 2012. An samo shi ne daga wasan kwaikwayo na Jamusanci The Captain of Köpenick na Carl Zuckmayer, wanda ya dogara da labarin rayuwar Wilhelm Voigt, wani mai laifi na ɗan lokaci wanda ya zama Hauptmann (Kapitan) a Berlin a shekarar 1906.[1][2][3]
An saki ɗan ƙaramin ɗan fashi Muntu (Bernard Safari) daga kurkuku a ƙasar Afirka ta Nakara. Ba da daɗewa ba, ya faɗa soyayya da 'yar mai wa'azi, kuma ya ƙi gaya mata game da rayuwarsa mai duhu ya yi kamar shi ɗan kasuwa ne mai cin nasara. Daga can ƙarya ta juya a kansa ta ɗauki siffar kyaftin din soja Nakara, wanda ya haifar da canje-canje ba kawai ga shi ba, har ma ga dukan al'umma.