Toaster Nsabata | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Chingola (en) , 4 ga Janairu, 1990 (34 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Zambiya | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga |
Toaster Nsabata (an haife shi a ranar 24 ga watan Nuwamba 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Zambiya wanda ya ke taka leda a matsayin mai tsaron gida na Sekhukhune United a rukunin Premier na Afirka ta Kudu da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Zambia.[1]
An haifi Nsabata a Chingola.
Ya yi atisaye tare da Zanaco FC wanda aka fara ganin na wucin gadi ne, daga baya ya tashi daga Nchanga Rangers FC a farkon 2016.[2]
Nsabata ya sami raunuka amma maras tasiri ne a wani hatsarin mota a watan Yulin 2015.
A cikin watan Disamba 2020, ya bar Zanaco a watan Disamba 2020 bayan karewar kwantiraginsa. Ya rattaba hannu a ZESCO United a watan Janairun 2021 kan kwantiragin shekaru uku.[3]
A watan Agusta 2021, ya rattaba hannu a Sekhukhune United na rukunin Premier na Afirka ta Kudu.[4]
A cikin shekarar 2014, Nsabata ya fara halarta na farko, inda ya buga cikakkun mintuna 90 a cikin rashin nasara da ci 4-3 a hannun Japan. [ana buƙatar hujja]Koci Honor Janza shi daga tawagar Zambia a gasar cin kofin Afrika ta 2015.[2]