Ta yi karatun fim a Institut Africain d'études cinématographiques (INAFEC) na Jami'ar Ouagadougou, sannan ta sami digiri na biyu, kuma ta yi karatun digiri na uku. [1]
Ta fara aiki a kamfanin shirya fim mai suna Media 2000 a shekarar 1991. Kamfanin ya yi aiki da gidan talabijin na ƙasar Burkina Faso da kungiyoyi masu zaman kansu kamar UNESCO.
Yawancin fina-finanta suna tambayar ra'ayoyin jama'ar Afirka, tare da mai da hankali musamman kan 'yancin mata, gami da adawa da ɗaukar ciki da wuri da kuma raba makaranta ta hanyar jinsi.[2] Ta bayyana aikinta a matsayin ma'amala da jigogi masu nauyi amma tare da "kasuwanci" masu ban dariya don "samun saƙon cikin sauƙi."[3]
Ta yi aiki a matsayin babbar sakatariya na cibiyar kasuwanci da masana'antu ta Burkina Faso a cikin shekarar 2016. [4][5]
A cikin watan Maris 2022, ta zama ministar sadarwa, al'adu, fasaha da yawon buɗe ido na Burkina Faso. [5] A cikin watan Yuli 2022, Kaboré ta ƙarfafa 'yan uwanta 'yan Burkina Faso da su goyi bayan "tsarin tattaunawa" na Shugaba Paul-Henri Sandaogo Damiba bayan juyin mulkin watan Janairu 2022. [6][7] Ta kuma kasance mai kula da harkokin sadarwa biyo bayan sacewa da sako wani ɗan ƙasar Poland a shekarar 2022. [7] Ta yi magana a UNESCO game da al'adun gargajiya. [8]
Babu tabbas ko ta ci gaba da riƙe muƙamin bayan juyin mulkin da aka yi a watan Satumban 2022. [9][5]
Born a girl in Africa - The bride was bearded (Naître fille en Afrique - La mariée était barbue) (1996), 51 minute creative documentary about women's rights and forced marriage
↑"Madame KABORE Valérie". Diversidad de las expresiones culturales (in Sifaniyanci). UNESCO. 2018-05-22. Archived from the original on 2023-02-20. Retrieved 2023-02-20.