Walid Tayaa | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Tunis, 12 ga Yuli, 1976 (48 shekaru) |
ƙasa | Tunisiya |
Sana'a | |
Sana'a | darakta |
IMDb | nm8193695 |
Walid Tayaa (an haife shi ranar 12 ga watan Yuli 1976) darektan fina-finan ƙasar Tunisiya ne.
Ya karanci ilimin zamantakewa sannan ya fara yin fina-finai. Ya jagoranci wasu gajerun fina-finai, kafin fim dinsa na farko Madame Bahja a cikin 2006, wanda aka nuna a bikin fina-finai na Cannes. Bayan haka, ya shiga cikin rubuce-rubucen bita tare da darektan fina-finai na Faransa Ève Deboise kuma ya fitar da ƙarin gajerun fina-finai. Gajeran fim ɗinsa El Icha ya lashe kyautar Grand Prize a Festival du Cinéma Méditerranéen de Tétouan.
A takaice dai fim ɗin Boulitik a cikin 2011 ya nuna lokuta daban-daban na juyin juya halin Tunisiya kuma yana magana da 'yancin LGBT a Tunisiya. Ya kasance ɗaya daga cikin mutanen da suka goyi bayan kafa ƙungiyar LGBT Association Shams a 2015 a bainar jama'a.[1]
A cikin 2013 ya ɗauki wani shirin gaskiya game da Dorra Bouzid 'yar Tunisiya ta mata. Fataria a shekarar 2017 shine fim ɗin sa na farko.