Weddad

Weddad
Asali
Lokacin bugawa 1936
Asalin suna وداد
Asalin harshe Larabci
Ƙasar asali Kingdom of Egypt (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara musical film (en) Fassara
During 139 Dakika
Launi black-and-white (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Fritz Kramp (en) Fassara
Marubin wasannin kwaykwayo Ahmed Badrakhan
'yan wasa
Samar
Editan fim Niazi Mostafa (en) Fassara
External links

Weddad ( Larabci: وداد‎. "Song of Hope") wani fim ne na kiɗan soyayya na ƙasar Masar a 1936.

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

A zamanin Mamluk Sultanate, wani attajiri mai suna Baher ba shi da wani zaɓi face ya sayar da bawansa Wydad, wanda yake tsananin soyayya da shi, idan ya rasa komai. Amma ƙaddara zata taimakesu su sake haduwa.

'Yan wasan shirin da ma'aikata

[gyara sashe | gyara masomin]
  • “أيها الرائح المجد” (“Ya Kamshin daukaka”), lyrics by Sharif Al-Razi and music by Zakariyya Ahmad
  • “يا بشير الأنس” (“Oh Bashir Al-Anas”), lyrics by Ahmed Rami and music by Zakariyya Ahmad
  • “يا ليل نجومك شهود” (“Ya Dare, Tauraruwarku Shaidu ne”), lyrics by Ahmed Rami and music by Zakariyya Ahmad
  • "حيّوا الربيع" ("Salute the Spring"), waƙoƙin Ahmed Rami da kiɗa na Riad Al Sunbati
  • "على بلد المحبوب" ("A cikin Ƙasar Masoyi", wanda Abdo Al-Srouji ya rera), waƙoƙin Ahmed Rami da kiɗa na Riad Al Sunbati
  • "ليه يا زمان كان هوايا" ("Me yasa Wannan Lokaci Ya Kasance Holiday?"), waƙoƙin Ahmed Rami da kiɗa na Mohamed El Qasabgi
  • "يا للي ودادك صفالي" ("Oh My, Your Father Is Safali"), lyrics by Ahmed Rami and music by Mohamed El Qasabgi
  • "يا طير يا عايش أسير" ("O Bird, Captured Live"), lyrics by Ahmed Rami and music by Mohamed El Qasabgi

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]