Wùlu | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2016 |
Asalin harshe | Harshen Bambara |
Ƙasar asali | Faransa, Senegal da Mali |
Characteristics | |
Genre (en) ![]() |
thriller film (en) ![]() ![]() |
During | 95 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta |
Daouda Coulibaly (mul) ![]() |
Marubin wasannin kwaykwayo |
Daouda Coulibaly (mul) ![]() |
'yan wasa | |
Kintato | |
Narrative location (en) ![]() | Mali |
External links | |
indiesales.eu… | |
Wùlu, the Malian Scarface fim ɗin wasan kwaikwayo ne na laifuka na Mali na 2016 wanda darakta Daouda Coulibaly haifaffen Faransa-Maliya- Marseille ne kuma Éric Névé da Oumar Sy suka shirya.[1][2] Fim ɗin ya haɗa da Ibrahim Koma da Inna Modja tare da Quim Gutiérrez, Olivier Rabourdin, da Ndiaye Ismaël a matsayin masu tallafawa.[3][4] Fim ɗin yana magana ne game da Ladji, ɗan shekara 20 direban motar a Mali wanda ya zama mai safarar miyagun ƙwayoyi a Afirka ta Yamma a lokacin Yaƙin Mali na shekarar 2012.[5] Ya fara aikata laifuka don ƙanwarsa ta daina yin karuwanci.[6]
Fim ɗin ya sami yabo da suka da kuma nunawa a duk duniya.[7][8] An fara fim ɗin a bikin Fim na 2016 na Angouleme.[9] A shekara mai zuwa, babban jarumi Ibrahim Koma ya lashe kyautar gwarzon jarumi a FESPACO 2017.[10][11]
Tun da farko an shirya nune-nunen ne a ƙasar Mali, amma daga baya aka koma ƙasar Senegal saboda dalilai na tsaro bayan harin Bamako da aka kai a watan Nuwamban shekarar 2015.[12] Sannan an ɗauki fim ɗin a Thiès, Senegal.[13]