Zuluzinho | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Wágner da Conceição Martins |
Haihuwa | São Luís (en) , 19 Mayu 1978 (46 shekaru) |
ƙasa | Brazil |
Karatu | |
Harsuna | Portuguese language |
Sana'a | |
Sana'a | mixed martial arts fighter (en) |
Wágner da Conceição Martins (an haife shi a ranar 19 ga Mayu, 1978), wanda aka fi sani da Zuluzinho (pronunciation Portuguese: [zuluˈziɲu]), ɗan gwagwarmayar Vale tudo ce ta Brazil kuma mai zane-zane. Shi ne ɗan mashahurin Vale Tudo Casemiro Nascimento Martins ("Sarkin Zulu").[1] Kakarsa ce ta haifi Wagner kuma tana aiki a matsayin mai tsaro a kungiyoyin reggae da yawa a arewacin Brazil. Biye da sawun mahaifinsa, ya horar da jiu-jitsu na Brazil da vale tudo. Zuluzinho yana da bel mai launin ruwan kasa a cikin jiu-jitsu na Brazil a ƙarƙashin belin baki Ricardo "Ricardinho Bulldog" Candido Gomes, wanda kuma ke aiki a matsayin kocin MMA.[2]
ruwaito cewa Zuluzinho ya tara rikodin Vale Tudo wanda ba a ci nasara ba na 38-0 (38 knockouts) a Brazil kafin yaƙin da ya yi a Cage Warriors Strike Force 2 a Ingila. Koyaya, duk sai biyar daga cikin waɗannan yaƙe-yaƙe ba a tabbatar da su ba. A cikin fitowar Disamba 2005 na Full-Contact Fighter, Marcelo Alfonso ya rubuta cewa Zuluzinho ya fara aikinsa na MMA a cikin 2000 a garin Teresina, kusa da birnin Sao Luis, Brazil.[3]