Igbobi College (Ilé-ẹ̀kọ́ gíga Igbobi) jẹ́ kọlẹẹjì ti ìṣẹ̀tọ́ ètò nípasẹ̀ àwọn Methodist àti Àwọn ilé ìjọsìn Anglican ní ọdún 1932, ní agbègbè Yaba ní Ìlú Èkó, Ìpínlẹ̀ Èkó, Gúúsù ìwọ̀-oòrùn Nàìjíríà. Ó tún wà lórí ààyè atìlẹ̀bá rẹ̀ àti púpọ̀ jùlọ àwọn ilé àtilébá rẹ̀ ṣì wà ní ipò gidi tí ó wà láti lẹ̀. Ó jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ilé-ìwé gíga jùlọ ní Ilẹ̀ Nàìjíríà, àti pé ó ti jẹ́ ilé-ìwé tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọ Nàìjíríà olókìkí ti jáde. Ní ọdún 2001 ilé-ìwé náà ti padà sí ọ̀dọ̀ àwọn tí ó níi ní atìlẹ̀bá nípasẹ̀ Bola Tinubu ti ìjọba ìpínlẹ̀ Èkó.[1]