Alioune Badara | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 1 Oktoba 1989 (35 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Alioune Badará Samb (an haife shi ranar 1 ga watan Oktoban 1989) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Montalegre kan aro daga Vitória Setúbal.
Bayan buga ƙwallon ƙafa na matasa don makarantar Senegal Étoile Lusitana, Badará ya shafe shekaru 9 na aikinsa tare da ƙungiyoyi da yawa a Portugal.
A ranar 20 ga watan Yulin 2017, Badará ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da kulob ɗin Bulgarian Etar Veliko Tarnovo.[1] A ranar 7 ga watan Agustan 2017, ya fara halarta a cikin 0-0 daga waje Draw da Dunav Ruse,[2] yana zuwa a madadin Ivan Petkov.
A ranar 10 ga watan Satumban 2019, Badará ya sanya hannu kan kwangila tare da ƙungiyar Ƙwararrun Oman, Sohar .
A cikin watan Oktoban 2020, ya koma ƙungiyar Portuguese União Leiria.[3]