Alioune Ndour (footballer) | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 3 ga Maris, 2001 (23 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Alioune Ndour (an haife shi a ranar 3 ga watan Maris shekara ta 2001) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Yukren ta Zorya Luhansk, a kan aro daga kulob din Primeira Liga Estrela da Amadora .
Ndour ya fara aikinsa a Senegal da FC Karack, kafin ya koma Jamhuriyar Czech a 2019 tare da Vyskov .
A ranar 30 ga watan Satumba 2019, Ndour ya koma Amurka, yana shiga ƙungiyar Loudoun United FC ta USL Championship . [1] [2] A ranar 7 ga Janairu 2020, Loudoun ya ba da sanarwar Ndour zai dawo don kakar 2020 USL . [3]
A ranar 21 ga Oktoba 2020, Ndour ya shiga ƙungiyar Primeira Liga B-SAD akan yarjejeniyar shekaru 5. [4]
A ranar 2 ga Satumba 2022, Ndour ya koma kulob din Faransa Châteauroux a Championnat National kan lamuni na kakar 2022-23 . [5]
A ranar 5 ga Agusta 2023, kwanan nan wanda aka haɓaka zuwa ƙungiyar Premier League Estrela da Amadora ta sanar da rattaba hannu na dindindin na Ndour kan kwantiragin shekaru biyu. [6] A cikin Fabrairu 2024, Estrela ya aika Ndour a kan aro zuwa kulob din Premier League na Ukraine Zorya Luhansk har zuwa karshen kakar 2023-24, tare da wani zaɓi na zaɓin da aka ruwaito ya kusan € 300.000.