Boubacar Dialiba | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 13 ga Yuli, 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 180 cm |
Boubacar Diabang Dialiba (An haife shi ranar 13 ga watan Yulin 1988) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gefe na hagu a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Turkiyya Ankara Keçiörengücü.[1]
Ya kuma taka leda a Bosnia da Herzegovina U21 tawagar ƙasa da cikakken ƙasa da ƙasa Senegal tawagar.[2] Baya ga fasfo ɗinsa na Senegal, Dialiba yana da fasfo ɗin Bosnia shima.
A ranar 26 ga watan Maris ɗin 2008, Dialiba ya fara buga wasansa na farko tare da Bosnia da Herzegovina U21 a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin nahiyar Turai na U21 na 2009 da Wales U21 bayan an saka sunan shi a cikin jerin gwanon kuma ya zura ƙwallo ɗaya tilo da ƙungiyarsa ta ci a lokacin da aka doke su da ci 1-2 a gida.[3] Bayan shekaru uku da watanni 11, bi da bi a ranar 29 ga watan Fabrairun 2012, ya fara buga wasan sada zumunci da Senegal a wasan sada zumunci da Afirka ta Kudu, bayan da ya zo a madadinsa a minti na 64 a madadin Dame N'Doye.[4]
Club | Season | League | Cup | Continental | Total | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Željezničar | 2005–06 | Bosnian Premier League | 9 | 0 | — | — | 9 | 0 | ||
2006–07 | 21 | 10 | — | — | 21 | 19 | ||||
2006–07 | 28 | 9 | — | — | 28 | 9 | ||||
2008–09 | 2 | 0 | — | — | 2 | 0 | ||||
Total | 60 | 19 | — | — | 60 | 19 | ||||
Real Murcia | 2008–09 | Segunda División | 13 | 1 | 0 | 0 | — | 13 | 1 | |
Mechelen | 2009–10 | Belgian First Division A | 12 | 1 | 1 | 0 | — | 13 | 1 | |
2010–11 | 25 | 2 | 2 | 0 | — | 27 | 2 | |||
2011–12 | 24 | 6 | 1 | 0 | — | 25 | 6 | |||
2012–13 | 22 | 4 | 1 | 0 | — | 23 | 4 | |||
2012–13 | 25 | 2 | 2 | 2 | — | 27 | 4 | |||
Total | 108 | 15 | 7 | 2 | — | 115 | 17 | |||
Cracovia | 2014–15 | Ekstraklasa | 28 | 5 | 4 | 0 | — | 32 | 5 | |
2015–16 | 17 | 2 | 2 | 0 | — | 19 | 2 | |||
Total | 45 | 7 | 6 | 0 | — | 51 | 7 | |||
Yeni Malatyaspor | 2016–17 | TFF First League | 31 | 13 | 2 | 0 | — | 33 | 13 | |
Giresunspor | 2017–18 | 24 | 2 | 4 | 2 | — | 28 | 4 | ||
Ümraniyespor | 2018–19 | 20 | 1 | 5 | 2 | — | 25 | 3 | ||
Keçiörengücü | 2019–20 | 10 | 4 | 3 | 1 | — | 13 | 5 | ||
Career total | 311 | 62 | 27 | 7 | — | 338 | 69 |
Tawagar kasa | Shekara | Aikace-aikace | Manufa |
---|---|---|---|
Senegal | |||
2012 | 1 | 0 | |
Jimlar | 1 | 0 |
Yeni Malatyaspor