Cherif Dieye | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 11 Nuwamba, 1997 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Cherif Dieye (an haife shi ranar 11 ga watan Janairun 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin winger na ƙungiyar USL League One Central Valley Fuego.
Dieye ya buga wasanni uku tare da IMG Academy a Florida,[1] kafin ya je wasan ƙwallon ƙafa na kwaleji a Jami'ar Louisville a cikin shekarar 2016.[2] A lokacin da yake tare da Cardinal, Dieye ya buga wasanni 80, ya zura ƙwallaye 19 sannan ya zura ƙwallaye takwas. A cikin shekarar 2018 an ba shi suna ACC Championship All-Gasa Team da All-ACC Uku Team, kuma a cikin shekarar 2019 USC All-South Region Na biyu Team da All-ACC Na biyu Team.[3]
A ranar 9 ga watan Janairun 2020, an zaɓi Dieye 15th gaba ɗaya a cikin shekarar2020 MLS SuperDraft ta New York Red Bulls.[4] Ya sanya hannu tare da ƙungiyar haɗin gwiwa ta USL Championship New York Red Bulls II a ranar 2 ga watan Maris ɗin 2020.[5]
Ya buga wasansa na farko na ƙwararru a ranar 17 ga watan Yulin 2020, yana farawa da Hartford Athletic.[6]
Red Bulls II ya sake shi a ranar 30 ga watan Nuwamban 2020.[7]
A ranar 2 ga watan Mayun 2022, Dieye ya sanya hannu tare da USL League One gefen Tsakiyar Valley Fuego.[8]