Glody Likonza | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Kinshasa, 5 Oktoba 1998 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Glody Likonza (an haife shi a ranar 10 ga watan Mayun shekarar 1998) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Kwango wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na Mazembe da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta DR Congo.
Likonza ya fara babban aikinsa da kulob din Mazembe na Congo a Linafoot . Ya koma kulob din Belgian Standard Liège a kan aro na shekara guda tare da zaɓi don siye a kan 30 ga Agusta 2021.[1] A ranar 31 ga watan Janairu, 2022, an dakatar da lamunin da wuri ba tare da ya yi wa Standard ba.[2]
Likonza ya fara buga wasansa na farko tare da tawagar kasar DR Congo a wasan sada zumunci da suka yi da Rwanda da ci 3-2 a ranar 18 ga Satumba 2019.[3]