Rock-a-Mambo | |
---|---|
musical group (en) | |
Bayanai | |
Nau'in | jazz (en) |
Orchester Rock-a-Mambo ƙungiya ce ta jazz ta Afirka daga Brazzaville a shekarar 1950s. Ƙungiyar studio ce ta ɗakin kiɗan Esengo. [1]
An sake gina ta a cikin shekarar 1963 a ƙarƙashin tsohon memba Philippe "Rossignol" Lando. Wannan juzu'in, wanda ya kasance har zuwa 1970s, ya kasance kushin ƙaddamarwa ga matasa mawaƙa ciki har da Bopol, Wuta Mayi, Camille "Checain" Lola, da Henriette Borauzima.[2]
Ƙungiyar sau da yawa tana haɗuwa da mawaƙa daga ƙungiyar Jazz ta Afirka kuma a wasu lokuta suna yin faifai a ƙarƙashin taken "" African Rock" [1] .
Sunan band wani lamuni ne tare da kalmar Kongolese rocamambu "wanda ke neman matsaloli". A cikin tatsuniyar jama'a ta Kongolese, Rocamambu wani nau'in prodigal son, wanda ya gudu daga gida ya dawo ya zama mai arziki. [1]
Waƙar Rock-a-Mambo tana fitowa akan albam masu zuwa da haɗawa. [3]
An yi rikodin adadi mai yawa na mawaƙa ta ɗakin studio Esengo . [1]